เช็คผลเลือกตั้ง ส.ก. "เพื่อไทย" ได้ 20 ที่นั่ง ตรวจรายชื่อผู้ชนะทุกเขตที่นี่

เช็คผลเลือกตั้ง ส.ก. "เพื่อไทย" ได้ 20 ที่นั่ง ตรวจรายชื่อผู้ชนะทุกเขตที่นี่

กทม.นับครบแล้ว 100% ผลคะแนนเลือกตั้งสมาชิกสภากรุงเทพมหานคร(ส.ก.) 22 พ.ค.65 เช็คคะแนนผู้ชนะ 50 เขต ทั้งหมดที่นี่!

ผู้สื่อข่าวรายงาน ผลการนับคะแนนเลือกตั้งสมาชิกสภากรุงเทพมานคร(ส.ก.) อย่างไม่เป็นทางการ จากอาคารไอราวัตพัฒนาศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร 2 ดินแดง ล่าสุดเวลา 01.15 น. ของวันที่ 23 พ.ค.2565 นับคะแนนครบ 100 % มีผู้มีสิทธิ 4,357,098 คะแนน มาใช้สิทธิ 2,635,283 คน คิดเป็นร้อยละ 60.48 โดยมีจำนวน ส.ก.ดังนี้ 

พรรคเพื่อไทย 20 เขต ประกอบด้วย เขตดุสิต บางรัก บางกะปิ มีนบุรี ลาดกระบัง ธนบุรี ห้วยขวาง ภาษีเจริญ หนองแขม บึงกุ่ม สวนหลวงบางคอแหลม จอมทอง ดอนเมือง หลักสี่ คันนายาว สะพานสูง วังทองหลาง คลองสามวา และทุ่งครุ

พรรคก้าวไกล 14 เขต ประกอบด้วย เขตพระนคร พระโขนง ยานนาวา พญาไท ตลิ่งชัน สาทร บางซื่อ จตุจักร ราชเทวี ลาดพร้าว วัฒนา บางแคบางนา และทวีวัฒนา

พรรคประชาธิปัตย์ 9 เขต ประกอบด้วย เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย สัมพันธวงศ์ บางกอกใหญ่ บางกอกน้อย บางขุนเทียน คลองสาน บางพลัด ประเวศ และบางบอน

กลุ่มรักษ์กรุงเทพ 3 เขต ประกอบด้วย เขตบางเขน ปทุมวัน และคลองเตย

พรรคไทยสร้างไทย 2 เขต  ประกอบด้วย เขตราษฎร์บูรณะ และสายไหม

พรรคพลังประชารัฐ 2 เขต ประกอบด้วย เขตหนองจอก และดินแดง

เช็คผลเลือกตั้ง ส.ก. "เพื่อไทย" ได้ 20 ที่นั่ง ตรวจรายชื่อผู้ชนะทุกเขตที่นี่

สำหรับ รายชื่อและผลคะแนนผู้ชนะการเลือกตั้ง ส.ก.อีก 50 เขต มีรายละเอียด ดังนี้ 

เขตคลองเตย นายสุชัย พงษ์เพียรชอบ กลุ่มรักษ์กรุงเทพฯ 13,871 คะแนน

เขตคลองสาน นายสมชาย เต็มไพบูลย์กุล พรรคประชาธิปัตย์ 7,703 คะแนน

เขตคลองสามวา น.ส.นฤนันมนต์ ห่วงทรัพย์ พรรคเพื่อไทย 29,867 คะแนน

เขตคันนายาว นางชญาดา วิภัติภูมิประเทศ พรรคเพื่อไทย 18,443 คะแนน

เขตจตุจักร นายอภิวัฒน์ ด่านศรีชาญชัย พรรคก้าวไกล 22,356 คะแนน

เขตจอมทอง นายสุทธิชัย วีรกุลสุนทร พรรคเพื่อไทย 28,443 คะแนน

เขตดอนเมือง นางกนกนุช กลิ่นสังข์ พรรคเพื่อไทย 21,238 คะแนน

เขตดินแดง นางอนงค์ เพชรทัต พรรคพลังประชารัฐ 14,615 คะแนน

เขตดุสิต นายศิริพงษ์ ลิมปิชัย พรรคเพื่อไทย 9,416 คะแนน

เขตตลิ่งชัน นางลักขณา ภักดีนฤนาถ พรรคก้าวไกล 13,667 คะแนน

เขตทวีวัฒนา นายยิ่งยงค์ จิตเพียรธรรม พรรคก้าวไกล 7,827 คะแนน

เขตทุ่งครุ นายกิตติพงศ์ รวยฟูพันธ์ พรรคเพื่อไทย 25,931 คะแนน

เขตธนบุรี นายจิรเสกข์ วัฒนมงคล พรรคเพื่อไทย 16,597 คะแนน

เขตบางเขน นายนริสสร แสงแก้ว กลุ่มรักษ์กรุงเทพ 24,213 คะแนน 

เขตบางแค นายอำนาจ ปานเผือก พรรคก้าวไกล 19,809 คะแนน

เขตบางกอกใหญ่ นายวิรัช คงคาเขตร พรรคประชาธิปัตย์ 9,329 คะแนน

เขตบางกอกน้อย นายนภาพล จีระกุล พรรคประชาธิปัตย์ 14,573 คะแนน

เขตบางกะปิ น.ส.นภัสสร พละระวีพงศ์ พรรคเพื่อไทย 16,428 คะแนน 

เขตบางขุนเทียน นายสารัช ม่วงศิริ พรรคประชาธิปัตย์ 34,158 คะแนน

เขตบางคอแหลม นายปวิน แพทยานนท์ พรรคเพื่อไทย 9,045 คะแนน

เขตบางซื่อ น.ส.ภัทราภรณ์ เก่งรุ่งเรืองชัย พรรคก้าวไกล 19,103 คะแนน

เขตบางนา นายฉัตรชัย หมอดี พรรคก้าวไกล 8,827 คะแนน

เขตบางบอน นายณรงค์ศักดิ์ ม่วงศิริ พรรคประชาธิปัตย์ 11,610 คะแนน

เขตบางพลัด นายภิญโญ ป้อมสถิตย์ พรรคประชาธิปัตย์ 12,575 คะแนน

เขตบางรัก นายวิพุธ ศรีวะอุไร พรรคเพื่อไทย 3,480 คะแนน

เขตบึงกุ่ม นายเนติภูมิ มิ่งรุจิราลัย พรรคเพื่อไทย 20,993 คะแนน

เขตปทุมวัน น.ส.เมธาวี ธารดำรงค์ กลุ่มรักษ์กรุงเทพ 3,685 คะแนน

เขตประเวศ นายธนวัฒน์ เชิดชูกิจกุล พรรคประชาธิปัตย์ 22,971 คะแนน

เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย น.ส.นิภาพรรณ จึงเลิศศิริ พรรคประชาธิปัตย์ 5,690 คะแนน

เขตพญาไท นายพีรพล กนกวลัย พรรคก้าวไกล 8,585 คะแนน

เขตพระโขนง นายสราวุธ อนันต์ชล พรรคก้าวไกล 9,336 คะแนน

เขตพระนคร น.ส.ศศิธร ประสิทธิ์พรอุดม พรรคก้าวไกล 5,703 คะแนน

เขตภาษีเจริญ นายกฤษฎ์ คงวุฒิปัญญา พรรคเพื่อไทย 21,814 คะแนน

เขตมีนบุรี นายวิรัตน์ มีนชัยนันท์ พรรคเพื่อไทย 24,658 คะแนน

เขตยานนาวา นายพุทธิพัชร์ ธันยาธรรมนนท์ พรรคก้าวไกล 8,106 คะแนน

เขตราชเทวี นายเอกกวิน โชคประสพรวย พรรคก้าวไกล 7,107 คะแนน

เขตราษฎร์บูรณะ นายไสว โชติกะสุภา พรรคไทยสร้างไทย 9,195 คะแนน

เขตลาดกระบัง นายสุรจิตต์ พงษ์สิงห์วิทยา พรรคเพื่อไทย 38,130 คะแนน

เขตลาดพร้าว นายณภัค เพ็งสุข พรรคก้าวไกล 15,222 คะแนน

เขตวังทองหลาง นายอนุรักษ์ เลิศวัฒนาไพบูลย์ พรรคเพื่อไทย 9,381 คะแนน

เขตวัฒนา นายสัณห์สิทธิ์ เนาถาวร พรรคก้าวไกล 8,819 คะแนน

เขตสวนหลวง น.ส.ปิยะวรรณ จระกา พรรคเพื่อไทย 13,491 คะแนน

เขตสะพานสูง น.ส.มธุรส เบนท์ พรรคเพื่อไทย 14,715 คะแนน

เขตสัมพันธวงศ์ นายพินิจ กาญจนชูศักดิ์ พรรคประชาธิปัตย์ 4,613 คะแนน

เขตสาทร นายอานุภาพ ธารทอง พรรคก้าวไกล 8,335 คะแนน

เขตสายไหม น.ส.รัตติกาล แก้วเกิดมี พรรคไทยสร้างไทย 44,507 คะแนน 

เขตหนองแขม นายนวรัตน์ อยู่บำรุง พรรคเพื่อไทย 29,996 คะแนน