การเมือง
กินข้าวร่วม “ธรรมนัส” แค่คุย กม.ลูก! ส.ส.พลังท้องถิ่นไทยันหนุน “บิ๊กตู่”
![กินข้าวร่วม “ธรรมนัส” แค่คุย กม.ลูก! ส.ส.พลังท้องถิ่นไทยันหนุน “บิ๊กตู่”](https://image.bangkokbiznews.com/uploads/images/md/2022/03/kHwcLdjTa8Ex6meQLXuU.webp?x-image-process=style/LG)
“นพดล” ส.ส.พลังท้องถิ่นไท รับกินข้าวร่วม “ธรรมนัส” จริง แต่แค่หารือกฎหมายลูก เกี่ยวกับการเลือกตั้ง ยันหนุนการทำงานของ “บิ๊กตู่” ไม่เคยเปลี่ยนแปลง
เมื่อวันที่ 12 มี.ค. 2565 นายนพดล แก้วสุพัฒน์ ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคพลังท้องถิ่นไท กล่าวถึงการไปร่วมรับประทานอาหารกับ ร.อ.ธรรมนัส พรหมเผ่า ส.ส.พะเยา พรรคเศรษฐกิจไทย (ศท.) ว่า ยอมรับว่า ได้ไปที่โรงแรมโกลเด้นทิวลิปจริง เพราะต้องการไปพูดคุยเกี่ยวกับการแก้กฎหมายเลือกตั้งเรื่องเลขบัตรลงคะแนนผู้สมัคร ส.ส.ว่าควรจะใช้แบบไหน
“ผมแค่ไปรับประทานอาหารในฐานะเพื่อน ส.ส.ด้วยกัน ไม่ได้มีประสงค์ใดแอบแฝง” นายนพดล กล่าว
นายนพดล กล่าวด้วยว่า จุดยืนของตนคือสนับสนุนการทำหน้าที่บริหารประเทศของ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี และ รมว.กลาโหม ซึ่งเป็นจุดยืนของพรรคพลังท้องถิ่นไทยมาตั้งแต่ต้น จะไม่เปลี่ยนแปลง