สุดเศร้า เหยื่อ "เมาท์เทน บี" รายที่ 22 สาววัย 30 ปี เผยแฟนหนุ่มยังโคม่า
![สุดเศร้า เหยื่อ "เมาท์เทน บี" รายที่ 22 สาววัย 30 ปี เผยแฟนหนุ่มยังโคม่า](https://image.bangkokbiznews.com/uploads/images/md/2022/08/bFvdCGCiPZpuDctKkwOg.webp?x-image-process=style/LG)
สุดเศร้า เหยื่อไฟไหม้ผับ "เมาท์เทน บี" จ.ชลบุรี รายที่ 22 สาววัย 30 ปี เสียชีวิตอย่างสงบที่โรงพยาบาลชลบุรี เผยแฟนหนุ่มยังโคม่า
กรณี "ไฟไหม้ผับชลบุรี" เมาท์เทน บี (MountainB) บริเวณปากซอยเขาหมอน ต.พลูตาหลวง อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ตั้งแต่เมื่อวันที่ 5 สิงหาคม 2565 ที่ผ่านมา ล่าสุด (29 ส.ค.2565) มีรายงานผู้เสียชีวิตรายที่ 22 เป็นเพศหญิงอายุ 30 ปี
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง
- เศร้าอีก! เหยื่อไฟไหม้ผับ เมาท์เทน บี เสียชีวิตเพิ่มรายที่ 21
มีรายงานการเสียชีวิตเพิ่มจากเหตุ "ไฟไหม้ผับชลบุรี" เมาท์เทน บี (MountainB) รายที่ 22 ทราบชื่อ น.ส.ลัดดาวัลย์ เกษกร หรือน้องปลา อายุ 30 ปี ซึ่งเป็นหนึ่งในผู้ได้รับบาดเจ็บสาหัสจากเหตุการณ์ดังกล่าว
น.ส.ลัดดาวัลย์ หรือ น้องปลา มีอาการบาดเจ็บสาหัส มีบาดแผลลึก 95% ผิวหนังเสียหายถึงชั้นไขมัน หน่วยกู้ภัยจึงช่วยเหลือนำส่งรักษายังโรงพยาบาลสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ กรมแพทย์ทหารเรือ ซึ่งอยู่ได้เพียงคืนเดียว แพทย์ได้ทำการส่งตัวรักษาต่อยังโรงพยาบาลชลบุรี เป็นเวลารวม 23 วัน
ก่อนที่เมื่อวานนี้ (28 ส.ค.2565) เวลา 15.10 น. น้องปลา จะเสียชีวิตที่โรงพยาบาลชลบุรี นับเป็นข่าวเศร้าจากเหตุโศกนาฏกรรมเพลิงไหม้ครั้งนี้
ทั้งนี้ น้องปลา ถือเป็นรายที่ 4 ในกลุ่มเพื่อนที่ไปร่วมฉลองวันเกิด ซึ่งก่อนหน้านี้ได้เสียชีวิตจากเหตุการณ์นี้ไปแล้ว 3 รายด้วยกัน
นอกจากนี้ แฟนหนุ่มของน้องปลา ซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่ดับเพลิง เทศบาลตำบลเขตรอุดมศักดิ์ ก็ยังได้รับบาดเจ็บสาหัสจากการถูกไฟคลอก ซึ่งอยู่ระหว่างนอนโคม่าพักรักษาตัวอยู่โรงพยาบาลนพรัตนราชธานี เขตคันนายาว กรุงเทพมหานคร