ทั่วไป
โปรดเกล้าฯ แต่งตั้ง 'โกศล สถิตธรรมจิตร' กงสุลใหญ่ ณ เมืองฟูกูโอกะ ญี่ปุ่น
![โปรดเกล้าฯ แต่งตั้ง 'โกศล สถิตธรรมจิตร' กงสุลใหญ่ ณ เมืองฟูกูโอกะ ญี่ปุ่น](https://image.bangkokbiznews.com/uploads/images/md/2024/05/SAuBDYDZdfvUNQ4O27L6.webp?x-image-process=style/LG)
ราชกิจจาฯประกาศ พระบรมราชโองการโปรดเกล้าฯ แต่งตั้ง 'โกศล สถิตธรรมจิตร' ให้ดำรงตำแหน่ง กงสุลใหญ่ ณ เมืองฟูกูโอกะ ญี่ปุ่น
วันที่ 14 พฤษภาคม 2567 เว็บไซต์ ราชกิจจานุเบกษา ประกาศสำนักนายกรัฐมนตรี เรื่อง แต่งตั้งกงสุลใหญ่ ณ เมืองฟูกูโอกะ ญี่ปุ่น
มีพระบรมราชโองการโปรดเกล้าโปรดกระหม่อม แต่งตั้ง นายโกศล สถิตธรรมจิตร อัครราชทูตสถานเอกอัครราชทูต ณ บันดาร์เสรีเบกาวัน บรูไนดารุสซาลาม ให้ดำรงตำแหน่ง กงสุลใหญ่ ณ เมืองฟูกูโอกะ ญี่ปุ่น โดยมีเขตกงสุลครอบคลุมภูมิภาคคีวชูและภูมิภาคชูโกกุ
สัญญาบัตรตราตั้ง ลงวันที่ 1 พฤษภาคม พุทธศักราช 2567
ประกาศ ณ วันที่ 7 พฤษภาคม พ.ศ. 2567
ผู้รับสนองพระบรมราชโองการ
เศรษฐา ทวีสิน
นายกรัฐมนตรี