เปิดรายชื่อ 11 ตัวจริงศึก "ฟุตบอลโลก 2022" อาร์เจนตินา พบ ซาอุดีอาระเบีย

เปิดรายชื่อ 11 ตัวจริงศึก "ฟุตบอลโลก 2022" อาร์เจนตินา พบ ซาอุดีอาระเบีย

เปิดรายชื่อ 11 ตัวจริงศึก "ฟุตบอลโลก 2022" อาร์เจนตินา พบ ซาอุดีอาระเบีย วันนี้ 22 พฤศจิกายน 2565 เวลา 17.00 น. ถ่ายทอดสดช่องไหน เช็กเลย

ความเคลื่อนไหววันที่ 3 ของการแข่งขันศึก "ฟุตบอลโลก 2022" ที่ประเทศกาตาร์ โดยในค่ำคืนนี้ 22 พฤศจิกายน 2565 ลงสนามฟาดแข้งด้วยกันทั้งหมด 4 คู่ในกลุ่ม C และกลุ่ม D ดังนี้

โปรแกรมฟุตบอลโลก 2022 วันที่ 22 พฤศจิกายน 2565

กลุ่ม C

  • เวลา 17.00 น. ทีมชาติอาร์เจนติน่า ลงสนามพบกับ ทีมชาติซาอุดีอาระเบีย สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • เวลา 23.00 น. เม็กซิโก - โปแลนด์ สนามสเตเดียม 974 ถ่ายทอดสด ทางช่อง 3 HD

กลุ่ม D

  • เวลา 20.00 น. เดนมาร์ก - ตูนิเซีย สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • เวลา 02.00 น. ฝรั่งเศส - ออสเตรเลีย สนามอัล จานูบ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง MONO 29

 

เปิดรายชื่อ 11 ตัวจริงศึก "ฟุตบอลโลก 2022" อาร์เจนตินา พบ ซาอุดีอาระเบีย

ข่าวที่เกี่ยวข้อง :

รายชื่อ 11 ตัวจริง ที่จะลงสนาม "ฟุตบอลโลก 2022" 

กลุ่ม C นัดแรก

อาร์เจนตินา : เอมิเลียโน่ มาร์ติเนซ (GK) ,นาฮูเอล โมลิน่า,นิโกลัส โอตาเมนดี้, คริสเตียน โรเมโร่,นิโกลัส ตายาฟิโก้,โรดริโก้ เดอ ปอล,เลอันโดร ปาเรเดส,อเลฮานโดร โกเมซ,ลิโอเนล เมสซี่,อังเคล ดิ มาเรีย,เลาตาโร่ มาร์ติเนซ

ซาอุดีอาระเบีย : โมฮัมเหม็ด อัล-โอวาอิส,ซาอุด อับดุลฮามิด,ฮาซซาน อัลตัมบัคติ,อาลี อัล-บูไลฮี,ยาสเซอร์ อัล-ชาห์รานี่,โมฮาเหม็ด คันโน่,อับดูเลลาห์ อัล-มัลกี้,ซาเลห์ อัล-เชห์รี่,ซัลมาน อัล-ฟาราจ์ ,ซาเล็ม อัล-ดอว์ซารี่,ฟิราส อัล-บูไรคาน

โปรแกรมฟุตบอลโลก 2022 นัดถัดไปสามารถเช็กวัน และเวลาแข่งขันกันได้ ดังนี้

-  วันที่ 23 พฤศจิกายน 2565

  • กลุ่ม F เวลา 17.00 น. โมร็อกโก - โครเอเชีย สนามอัล บายท์ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม E เวลา 20.00 น. เยอรมัน - ญี่ปุ่น สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง 7 HD
  • กลุ่ม E เวลา 23.00 น. สเปน - คอสตาริก้า สนาม อัล ธูมามา สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม F เวลา 02.00 น. เบลเยียม - แคนาดา สนาม อาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

-  วันที่ 24 พฤศจิกายน 2565

  • กลุ่ม G เวลา 17.00 น. สวิตเซอร์แลนด์ - แคเมอรูน สนามอัล จานูบ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง ThaiPBS
  • กลุ่ม H เวลา 20.00 น. อุรุกวัย - เกาหลีใต้ สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม H เวลา 23.00 น. โปรตุเกส - กานา สนามสเตเดียม 974 ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม G เวลา 02.00 น. บราซิล - เซอร์เบีย สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง CH8

-  วันที่ 25 พฤศจิกายน 2565

  • กลุ่ม B เวลา 17.00 น. เวลส์ - อิหร่าน สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม A เวลา 20.00 น. กาตาร์ - เซเนกัล สนามอัล ธูมามา สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม A เวลา 23.00 น. เนเธอร์แลนด์ - เอกวาดอร์ สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง PPTV HD 36
  • กลุ่ม B เวลา 02.00 น. อังกฤษ - สหรัฐอเมริกา สนามอัล บายท์ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u

-  วันที่ 26 พฤศจิกายน 2565

  • กลุ่ม D เวลา 17.00 น. ตูนิเซีย - ออสเตรเลีย สนามอัล จานูบ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม C เวลา 20.00 น. โปแลนด์ - ซาอุดีอาระเบีย สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม D เวลา 23.00 น. ฝรั่งเศส - เดนมาร์ก สนามสเตเดียม 974 ถ่ายทอดสด ทางช่อง T Sports 7
  • กลุ่ม C เวลา 02.00 น. อาร์เจนตินา - เม็กซิโก สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง NBT

-  วันที่ 27 พฤศจิกายน 2565

  • กลุ่ม E เวลา 17.00 น. ญี่ปุ่น - คอสตาริก้า สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง GMM25
  • กลุ่ม F เวลา 20.00 น. เบลเยียม - โมร็อกโก สนามอัล ธูมามา สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง 9MCOT 30
  • กลุ่ม F เวลา 23.00 น. โครเอเชีย - แคนาดา สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม E เวลา 02.00 น. สเปน - เยอรมัน สนามอัล บายท์ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง เนชั่นทีวี 22

-  วันที่ 28 พฤศจิกายน 2565

  • กลุ่ม G เวลา 17.00 น. แคเมอรูน - เซอร์เบีย สนามอัล จานูบ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง อมรินทร์ทีวี 34
  • กลุ่ม H เวลา 20.00 น. เกาหลีใต้ - กานา สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม G เวลา 23.00 น. บราซิล - สวิตเซอร์แลนด์ สนามสเตเดียม 974 ถ่ายทอดสด ทางช่อง ONE 31
  • กลุ่ม H เวลา 02.00 น. โปรตุเกส - อุรุกวัย สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง ททบ.5

-  วันที่ 29 พฤศจิกายน 2565

  • กลุ่ม A เวลา 22.00 น. เอกวาดอร์ - เซเนกัล สนามอัล บายท์ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง CH8
  • กลุ่ม A เวลา 22.00 น. เนเธอร์แลนด์ - กาตาร์ สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม B เวลา 02.00 น. เวลส์ - อังกฤษ สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม B เวลา 02.00 น. อิหร่าน - สหรัฐอเมริกา สนามอัล ธูมามา สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง GMM25

-  วันที่ 30 พฤศจิกายน 2565

  • กลุ่ม D เวลา 22.00 น. ตูนิเซีย - ฝรั่งเศส สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม D เวลา 22.00 น. ออสเตรเลีย - เดนมาร์ก สนามอัล จานูบ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง NBT
  • กลุ่ม C เวลา 02.00 น. โปแลนด์ - อาร์เจนตินา สนามสเตเดียม 974 ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม C เวลา 02.00 น. ซาอุดีอาระเบีย - เม็กซิโก สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง MONO 29

-  วันที่ 1 ธันวาคม 2565

  • กลุ่ม F เวลา 22.00 น. โครเอเชีย - เบลเยียม สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม F เวลา 22.00 น. แคนาดา - โมร็อกโก สนามอัล ธูมามา สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง ThaiPBS
  • กลุ่ม E เวลา 02.00 น. ญี่ปุ่น - สเปน สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม E เวลา 02.00 น. คอสตาริก้า - เยอรมัน สนามอัล บายท์ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

-  วันที่ 2 ธันวาคม 2565

  • กลุ่ม H เวลา 22.00 น. เกาหลีใต้ - โปรตุเกส สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม H เวลา 22.00 น. กานา - อุรุกวัย อัล จานูบ สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง เนชั่นทีวี 22
  • กลุ่ม G เวลา 02.00 น. แคเมอรูน - บราซิล สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม ถ่ายทอดสด ทางช่อง True4u
  • กลุ่ม G เวลา 02.00 น. เซอร์เบีย - สวิตเซอร์แลนด์ สนามสเตเดียม 974 ถ่ายทอดสด ทางช่อง ONE 31