งานเข้า! 'เบียร์ เดอะวอยซ์' โปรดิวเซอร์ซีรีส์ดังสั่งปลดฟ้าผ่า เซ่นปมไลฟ์สด
![งานเข้า! 'เบียร์ เดอะวอยซ์' โปรดิวเซอร์ซีรีส์ดังสั่งปลดฟ้าผ่า เซ่นปมไลฟ์สด](https://image.bangkokbiznews.com/uploads/images/md/2024/01/UQjqtDH2h2PbI7xGWAYG.webp?x-image-process=style/LG)
งานเข้า! 'เบียร์ เดอะวอยซ์' ถูกปลดจากซีรีส์ดัง High School Bully เซ่นปมไลฟ์สดฟาด 'ต่อให้ไม่มีเบียร์ ผู้ชายเขาก็ไม่กลับไปเอา' ด้านเบียร์โพสต์แจงทันควัน
เรียกว่ากำลังเป็นประเด็นร้อนแรงสนั่นโซเชียล กรณี เบียร์ ภัสรนันท์ หรือ 'เบียร์ เดอะวอยซ์' นักร้องสาว หลังมีดราม่าแอบแซ่บแฟนเพื่อน โดยเจ้าตัวได้ไลฟ์สดชี้แจงว่า ตนนั้นถูก 'ปลื้ม' ซึ่งเป็นแฟนของแอนนี่ จูบจริง พร้อมยังยืนยันว่าไม่ได้มีอะไรเกินเลยกว่านั้น
แต่งานนี้กระแสตีกลับไปที่ #เบียร์เดอะวอยซ์ จนติดเทรนด์โซเชียล ล่าสุดมีข่าวว่าเบียร์ได้ถูกปลดออกจากซีรีส์ High School Bully หลังเป็นหนึ่งในนักแสดงหลัก EP2 ซึ่งมีการแคสติ้งและบวงสรวงไปเรียบร้อยแล้ว โดยซีรีส์นี้เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับการบูลลี่ในมหาวิทยาลัย
'บอส นัทธพงศ์ ไมทอง' โปรดิวเซอร์ซีรีส์ High School Bully เปิดเผยว่า ตอนนี้ได้ปลดเบียร์ออกจากนักแสดง เนื่องจากทีมงาน นักแสดงหลัก และนักแสดงเอกซ์ตร้า ได้มีการไลน์มาหาตนว่า ถ้ามีเบียร์ผมไม่ทำงานนะครับ ขอออกเลย ด้วยเหตุนี้จึงต้องปลดเบียร์ออกจากนักแสดง เพื่อรักษาคนส่วนใหญ่ไว้ก่อน
โดยส่วนหนึ่งมาจากข่าวที่ออกมา ทำให้เบียร์ไม่ตรงกับคาแรคเตอร์เรื่องแล้วด้วย และก่อนหน้าที่จะมีข่าวเกิดขึ้นได้มีการพูดคุยกับเบียร์แล้ว ซึ่งตอนแรกผู้จัดการ (คนที่เบียร์มีปัญหาด้วยตอนนี้) ก็บอกว่ายังอยากทำงานด้วยอยู่ แต่สปอนเซอร์บอกให้ปลด ผมเลยต้องปลด ส่วนเพลงประกอบซีรีส์ที่เป็นเบียร์ร้อง คงยากที่จะเลี่ยง
'เราแจ้งไปในไลน์กลุ่มก่อนที่จะมีข่าว น้องเบียร์กับผู้จัดการของน้องอยู่ด้วย ซึ่งเราแจ้งไปก่อนที่จะมีประเด็นนี้เกิดขึ้น ซึ่งตอนนั้นยังไม่ได้ปลดอย่างเป็นทางการ เพราะตอนที่น้องเป็นประเด็นข่าวนี้เรายังมองว่าน้องเป็นผู้ถูกกระทำ แต่พอน้องไลฟ์เมื่อคืน กระแสมันไม่ดีเลย รวมถึงอย่างที่บอกว่าทั้งทีมงานและนักแสดงหลายๆคน รวมถึงสปอนเซอร์ก็ขอให้ปลดน้อง เราจึงปลดเบียร์ออกอย่างเป็นทางการ'
ทางด้าน 'เบียร์ เดอะวอยซ์' ได้เคลื่อนไหวชี้แจงถึงประเด็นที่ถูกปลดจากซีรีส์ฟ้าผ่าว่า 'เรื่องซีรีส์ที่เป็นข่าวอะไร เบียร์ปฏิเสธไม่เล่นเองนานแล้วนะคะ ตอนนี้พอเป็นข่าว ใครก็จะโหนกับเรื่องนี้ พอเบียร์ปฏิเสธยังมาขอร้องให้เบียร์กลับไปเล่นอยู่เลยค่ะ ตามนี้ค่ะ'
ล่าสุดเมื่อเวลา 02.54 น. ของวันที่ 6 มกราคม 2567 'เบียร์เดอะวอยซ์' ได้ออกมาเคลื่อนไหวอีกครั้งด้วยการโพสต์ขอโทษทุกคนกับสิ่งที่เกิดขึ้นว่า
'ขอโทษนะคะที่ทำให้ทุกคนไม่ได้นอนมาหลายวัน
เบียร์ผิดเองในทุกๆอย่างที่เกิดขึ้น ขอโทษทุกคนที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้
ขอเวลาเบียร์อยู่ ทบทวนตัวเอง และ ปรับปรุงตัว ให้ดีขึ้นกว่านี้ ขอโทษนะคะ'