เฉลยแล้ว! ทรูไอดีเปิดตัว ‘LISA BLACKPINK’ พรีเซนเตอร์คนใหม่อย่างเป็นทางการ
![เฉลยแล้ว! ทรูไอดีเปิดตัว ‘LISA BLACKPINK’ พรีเซนเตอร์คนใหม่อย่างเป็นทางการ](https://image.bangkokbiznews.com/uploads/images/md/2023/01/N5pMx3SA2AwLhp7eZs3T.webp?x-image-process=style/LG)
หายคาใจกันสักทีสำหรับคำถามที่ว่า “LISA BLACKPINK” ไม่อยู่กับ “เอไอเอส” แล้วไปไหน ซึ่งคำตอบเฉลยแล้วอย่างเป็นทางการที่คอนเสิร์ต BLACKPINK BORN PINK WORLD TOUR ล่าสุดที่กรุงเทพฯ เมื่อวันที่ 7-8 ม.ค.ที่ผ่านมา
ในคอนเสิร์ต BLACKPINK WORLD TOUR [BORN PINK] BANGKOK ทาง TrueID ได้สร้างความฮือฮาและเรียกเสียงกรี๊ดจากแฟนคลับทั่วสนามสนามศุภชลาศัย ด้วยการเปิดตัวภาพยนต์โฆษณาและพรีเซนเตอร์คนใหม่ “LISA BLACKPINK”
โดยโฆษณานี้มีชื่อว่า “TrueID ไอดีของทุกตัวตน” เนื้อหาแสดงถึงตัวตน ไลฟ์สไตล์ และมุมใหม่ๆ ของลิซ่า ที่มาพร้อมคอนเทนท์ที่มีให้เลือกชมอย่างหลากหลาย https://www.youtube.com/watch?v=F-Q5qGPJZm4
นอกจากนี้ แฟนคลับชาวต่างชาติบางคนถึงกับลองดาวน์โหลดแอป TrueID ลงสมาร์ทโฟนกันแล้ว แม้ไม่รู้ว่าจะสามารถใช้ได้หรือไม่
แฟนคลับหลายๆ คน ซึ่งเข้าใจในวัฒนธรรมการทำงานและความเข้มงวดของค่ายต้นสังกัดเกาหลีพอสมควรคาดการณ์ว่า “ซีนเยอะขนาดนี้” ทางกลุ่มทรูน่าจะต้อง “จ่ายหนัก” อย่างแน่นอน
ที่น่าสนใจ มีการตั้งคำถามด้วยว่า งานชิ้นแรกทำออกมาได้ดี แล้วต่อไปการโฆษณาบนบิลบอร์ดต่างๆ จะให้ได้มากเท่าค่ายเก่าหรือไม่???