ประชาสัมพันธ์
ตามไปดู 'บ้านธรรมชาติล่าง จ.ตราด' CPF หนุนชุมชนต้นแบบยั่งยืน
![ตามไปดู 'บ้านธรรมชาติล่าง จ.ตราด' CPF หนุนชุมชนต้นแบบยั่งยืน](https://image.bangkokbiznews.com/uploads/images/md/2024/03/Y8tRsRZObcb7KIjFbAtL.webp?x-image-process=style/LG)
ตามไปดู "วิสาหกิจชุมชนท่องเที่ยวบ้านธรรมชาติล่าง ต.คลองใหญ่ อ.แหลมงอบ จ.ตราด" CPF หนุนชุมชนต้นแบบยั่งยืน
"วิสาหกิจชุมชนท่องเที่ยวบ้านธรรมชาติล่าง" ต.คลองใหญ่ อ.แหลมงอบ จ.ตราด จากชุมชนทางผ่านไปเกาะช้าง สู่การพัฒนาชุมชนเข้มแข็ง โดยการสนับสนุนของ CPF ทั้งการช่วยสร้างงาน สร้างอาชีพ และดูแลคุณภาพชีวิตของคนในชุมชนอย่างต่อเนื่อง ด้วยเป้าหมาย "สร้างคุณค่าร่วมทางสังคม" สร้างประโยชน์ในทุกมิติ ทั้งด้านเศรษฐกิจ สังคม และสิ่งแวดล้อม กระทั่งเป็น "โมเดลต้นแบบการเติบโตอย่างยั่งยืน" กลายเป็นชุมชนแห่งรอยยิ้ม ที่ดึงดูดนักท่องเที่ยว สนับสนุนการขับเคลื่อนเศรษฐกิจในพื้นที่ได้อย่างแท้จริง