ประชาสัมพันธ์
บมจ.ไทยเซ็นทรัลเคมี ร่วมโครงการไปรษณีย์ reBOX
![บมจ.ไทยเซ็นทรัลเคมี ร่วมโครงการไปรษณีย์ reBOX](https://image.bangkokbiznews.com/uploads/images/md/2023/12/mZs7zfwBmbENNEcnPMQU.webp?x-image-process=style/LG)
บมจ.ไทยเซ็นทรัลเคมี ร่วมโครงการไปรษณีย์ reBOX รณรงค์รีไซเคิลกล่องกระดาษ สร้างประโยชน์คืนสู่สังคมให้แก่ผู้พิการ
นายสึโยชิ โอซากิ เจ้าหน้าที่บริหารและผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ พร้อมตัวแทนพนักงาน จิตอาสา บริษัท ไทยเซ็นทรัลเคมี จำกัด (มหาชน) เข้าร่วมโครงการไปรษณีย์ reBOX กับ ไปรษณีย์ไทย โดยส่งมอบกล่องกระดาษและซองที่ไม่ใช้แล้ว เพื่อนำไปรีไซเคิล สร้างประโยชน์ให้แก่ผู้พิการ โดยมี นายชูพันธ์ แบ่งลาภ ผู้ช่วยหัวหน้าไปรษณีย์รองเมืองเป็นผู้รับมอบ โครงการนี้ถือเป็นพันธกิจสำคัญของบริษัทฯ ในการรณรงค์ส่งเสริมให้พนักงานมีส่วนร่วมในการดูแลสิ่งแวดล้อมและเอาใจใส่ต่อสังคม