“ธนาธร” ลุย ซ.ราชวินิตบางแก้วช่วยผู้สมัคร ส.ส.หาเสียง อ้อนกา “ก้าวไกล”
![“ธนาธร” ลุย ซ.ราชวินิตบางแก้วช่วยผู้สมัคร ส.ส.หาเสียง อ้อนกา “ก้าวไกล”](https://image.bangkokbiznews.com/uploads/images/md/2023/04/BI7rQbyx5r2Rqkoj2Iw5.webp?x-image-process=style/LG)
“ธนาธร” ลงพื้นที่ ซ.ราชวินิตบางแก้ว ช่วยผู้สมัคร ส.ส.หาเสียง ประชาชนแห่ต้อนรับตลอดทาง หลายคนเลือกตั้งแต่เป็น “อนาคตใหม่” อ้อนเลือกตั้งปี 66 กา “ก้าวไกล” ทำได้ดีกว่าแน่นอน
เมื่อวันที่ 26 เม.ย. 2566 นายธนาธร จึงรุ่งเรืองกิจ ประธานคณะก้าวหน้า ในฐานะผู้ช่วยหาเสียงพรรคก้าวไกล ร่วมกิจกรรมหาเสียงในซอยโรงเรียนราชวินิต บางแก้ว ช่วยนายวุฒินันท์ บุญชู ผู้สมัคร ส.ส.สมุทรปราการ เขต 4 พรรคก้าวไกล (เบอร์ 6) โดยร่วมกันเดินแจกแผ่นพับและแนะนำตัวผู้สมัครตามบ้านเรือนประชาชนและร้านค้าจากปากซอยไปถึงท้ายซอย
ระหว่างการเดินหาเสียงนั้น ประชาชน พ่อค้าแม่ขาย และผู้สัญจรไปมา ต่างให้การตอบรับอย่างอบอุ่นต่อขบวนหาเสียงของพรรคก้าวไกล มีทั้งผู้ที่เข้ามาขอถ่ายรูป พูดคุยและถามคำถามถึงนโยบายพรรคก้าวไกลตลอดเส้นทาง รวมถึงมีผู้สนับสนุนพรรคก้าวไกลหลายราย ที่เข้ามาพูดคุยพร้อมบอกว่าเลือกมาตั้งแต่สมัยเป็นพรรคอนาคตใหม่แล้ว
โดยนายธนาธรได้สอบถามถึงความพึงพอใจต่อผลงาน 4 ปีที่ผ่านมาของทั้งพรรคอนาคตใหม่และพรรคก้าวไกลว่า รู้สึกคุ้มค่าหรือไม่กับการลงคะแนนให้ ทุกคนต่างตอบว่าได้ติดตามผลการทำงานของพรรคอนาคตใหม่และพรรคก้าวไกลทั้งในและนอกสภาฯ มาตลอด 4 ปี รู้สึกว่าได้เห็นการทำงานการเมืองที่มีความแตกต่างจากในอดีตเป็นอย่างมาก ทำให้เริ่มสนใจติดตามการทำงานในสภาผู้แทนราษฎรมากขึ้น โดยเฉพาะเมื่อมีการอภิปรายโดย ส.ส.พรรคก้าวไกล
ส่วนนายธนาธร ได้กล่าวขอบคุณ พร้อมกล่าวว่า ในฐานะผู้ที่สร้างพรรคอนาคตใหม่มากับมือ และได้เห็นการทำงานของพรรคก้าวไกลต่อมา ยืนยันได้ว่าพรรคก้าวไกลวันนี้ มีทั้งประสบการณ์ เพื่อนร่วมทาง เครือข่าย และความมุ่งมั่นเพิ่มขึ้นกว่าเดิมมาก ซึ่งตนมั่นใจและสามารถพูดได้เลยว่าพรรคก้าวไกลวันนี้จะทำได้ดีกว่าพรรคอนาคตใหม่แน่นอน