การเมือง
“จองชัย” ยัน ไปต่อกับ พปชร. “ประวิตร” ให้โอกาสน้องชาย ลงชิง ส.ส.ชลบุรี เขต3
![“จองชัย” ยัน ไปต่อกับ พปชร. “ประวิตร” ให้โอกาสน้องชาย ลงชิง ส.ส.ชลบุรี เขต3](https://image.bangkokbiznews.com/uploads/images/md/2023/01/sUyWbwY9StHcwhnUlihg.webp?x-image-process=style/LG)
“จองชัย” ยัน อยู่ต่อกับ “พปชร.” อวย “ประวิตร” สนับสนุนอย่างดี จนสร้างผลงานในพื้นที่เพียบ เผย ให้โอกาส “เพิ่มพงศ์” น้องชาย เป็นผู้สมัคร ส.ส.ชลบุรี เขต3
ร.อ.จองชัย วงศ์ทรายทอง ส.ส.ชลบุรี พรรคพลังประชารัฐ ให้กล่าวถึงความชัดเจนทางการเมืองว่า ยืนยันอยู่กับพรรคพลังประชารัฐ และพล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณ รองนายกรัฐมนตรีและหัวหน้าพรรคพลังประชารัฐ เพราะตลอด 4 ปี ที่ผ่านมา ได้รับการสนับสนุนการทำงานเป็นอย่างดีจากพล.อ.ประวิตร จนทำผลงานในพื้นที่จังหวัดชลบุรีได้มากมาย และยังเป็นผู้ใหญ่ที่เคารพรักคอยให้คำปรึกษา ชี้แนะในการทำงานกับตนเองมาโดยตลอด
ร.อ.จองชัย กล่าวว่า ในช่วงเย็นเมื่อวันที่ 10 ม.ค.ที่ผ่านมา ตนได้เข้าพบพล.อ.ประวิตร ที่มูลนิธิป่ารอยต่อฯ โดยพล.อ.ประวิตร ได้สวมเสื้อพรรคให้กับนายเพิ่มพงศ์ วงศ์ทรายทอง น้องชายตน ที่จะเป็นผู้สมัคร ส.ส.ชลบุรี เขต 3 ในกับพรรค และยังได้เน้นย้ำด้วยว่า ขอให้นายเพิ่มพงศ์มุ่งมั่นตั้งใจรับใช้ประชาชน รวมพลังช่วยกันทำงานให้กับชาวชลบุรี