'ชูวิทย์' ฟาดกลับ 'ทนายดัง' สาปแช่ง ลั่นเจอกันที่ศาล เอาหลักฐานมาสู้ดีกว่า
!['ชูวิทย์' ฟาดกลับ 'ทนายดัง' สาปแช่ง ลั่นเจอกันที่ศาล เอาหลักฐานมาสู้ดีกว่า](https://image.bangkokbiznews.com/uploads/images/md/2023/03/xUvAgFuuels9fTdlpXgp.webp?x-image-process=style/LG)
'ชูวิทย์' โพสต์ฟาดกลับ 'ทนายดัง' ลั่นเจอกันที่ศาล จี้เอาหลักฐานมาสู้ไม่ใช่เข้าวัดสาปแช่ง เย้ยอย่างนี้ไม่เรียก 'ทนายประชาชน' เขาเรียก 'เด็กวัด'
วันนี้ (25 มีนาคม 2566) นายชูวิทย์ กมลวิศิษฎ์ อดีตนักการเมือง ได้โพสต์ข้อความล่าสุดผ่านเพจเฟซบุ๊ก 'ชูวิทย์ กมลวิศิษฎ์' ระบุถึง 'ทนายดัง' ว่า หลังพิงวัด
อ้างพระอ้างเจ้า เดินสายเข้าวัดทำบุญ แต่เข้าไม่ถึงธรรมะ เพราะจิตใจร้อนรุ่ม ทำอะไรไม่ได้อย่างที่คิดก็สาปแช่ง
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง
- "ชูวิทย์" เตรียมฟ้อง"ทนายตั้ม"เชื่อมีกระบวนการทำลายตัวเอง-ลูก
- "ทนายตั้ม" เคลื่อนไหวหลัง "ชูวิทย์" ขู่ฟ้อง ชี้เป็นห่วง แตะเงินโจร คุก 10 ปี
ให้มันได้อย่างนี้ เป็นทนายไม่ขึ้นศาลยุติธรรม ใช้หลักฐาน แต่ดันกราบไหว้ไปขึ้นศาลพระภูมิแทน อย่างนี้ลูกความจะพึ่งได้หรือ? ไม่รู้ต้องแก้บนเท่าไหร่?
เรียนกฎหมายแต่ใช้ไม่เป็น รักจะเอาดีเป็นนักร้องเวที หาแสงสปอตไลท์ เก่งแต่ในโซเชียล ว่าความตอบโต้บนคอมเม้นท์ ก็ออกมาทำคอนเทนต์เป็นยูทูบเบอร์เสียเลย อย่าไปอาศัยใบบุญเบิกทางเป็นทนายแค่ชื่อ แต่ไม่ได้ทำอาชีพทนาย
อีกไม่นาน ไปเจอกันที่ศาลอาญาดีกว่า บนศาลนั้นของจริง ไม่ใช้โซเชียลเป็นเครื่องมือแต่ใช้เอกสารหลักฐานมาสู้กัน แล้วช่วยเตรียมหาหลักฐาน 50 ล้านบาท ที่บอกว่าผม หรือลูกผมได้มา ให้ศาลดูด้วย
ไม่ใช่หลักฐานไม่มี เลยเข้าวัดสาปแช่ง เอาเวลาไปอ่านกฎหมาย ฝึกว่าความให้มากๆ เพราะ อดีตรองนายกฯ ก็ฟ้อง เดี๋ยวก็มีของผมอีก
รักจะแฉ อย่าไปร้องงอแงเหมือนเด็ก ต้องเก่งว่าความตอบโต้กับทนายอนันต์ชัยด้วยกันที่หน้าบัลลังก์ศาล มันถึงจะเรียกว่า 'ทนาย' ไม่ใช่เอาแต่ยกมือไหว้ในวัดแล้วสาปแช่งแทน
โถ อย่างนี้จะไปเรียก 'ทนายประชาชน' ได้ไง? ทรงอย่างนี้เขาเรียกกันว่า 'เด็กวัด' แท้ๆ