‘ในหลวง’ พระราชทานอาหารแก่บุคลากรทางการแพทย์ โรงพยาบาลปทุมธานี
![‘ในหลวง’ พระราชทานอาหารแก่บุคลากรทางการแพทย์ โรงพยาบาลปทุมธานี](https://image.bangkokbiznews.com/image/kt/media/image/news/2021/08/25/956536/750x422_956536_1629871136.jpg?x-image-process=style/LG)
“ในหลวง” พระราชทานอาหารเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่บุคลากรทางการแพทย์ โรงพยาบาลปทุมธานี
พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงห่วงใยและทรงให้ความสำคัญต่อการปฏิบัติหน้าที่ของบุคลากรทางการแพทย์ ที่เสียสละกำลังกายและอุทิศตนในการปฏิบัติหน้าที่ดูแลรักษาผู้ป่วยในช่วงสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดต่อโควิด-19 จึงทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้ พล.อ.อ.สุบิน ชิวปรีชา กรมวังผู้ใหญ่ในพระองค์ เชิญอาหารพระราชทาน และเจลแอลกอฮอล์ทำความสะอาดมือให้แก่ โรงพยาบาลปทุมธานี เมื่อวันที่ 24 สิงหาคม 2564 เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่บุคลากรทางการแพทย์
เมนูพระราชทานได้แก่ ข้าวซี่โครงหมูอบ ยอดผัก โดยมี นพ.ประสิทธิ์ มานะเจริญ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลปทุมธานี เป็นผู้รับมอบ พร้อมทีมผู้บริหาร เจ้าหน้าที่ของโรงพยาบาล เข้าร่วมพิธีรับพระราชทานหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ณ ชั้น 1 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 5 ธันวาคม 2550 โรงพยาบาลปทุมธานี