"ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18”

"ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18”

เปิดฉากอย่างยิ่งใหญ่ งานประกาศผลรางวัลอันทรงเกียรติ “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18” รางวัลเพื่อคนบันเทิงไทย ทั้งเบื้องหน้า และ เบื้องหลัง "ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล "บทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม-นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม-นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม"

บรรยากาศงานมอบรางวัลคมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18 เปิดฉากอย่างยิ่งใหญ่สำหรับงานประกาศผลรางวัลอันทรงเกียรติ “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18” ซึ่งจัดขึ้นเป็นประจำทุกปี ที่ศูนย์ประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย โดยในปีนี้ได้มีการพิจารณาผลงานของบุคคลในวงการบันเทิงไทย ทั้งเบื้องหน้า และ เบื้องหลัง แบ่งเป็น 4 ประเภท ที่เผยแพร่ในปี 2564 ได้แก่ ละครโทรทัศน์หรือซีรีส์, ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม, เพลงไทยสากลยอดเยี่ยม และ ป๊อปปูล่าร์โหวต โดยบรรยากาศการเดินพรมแดงมีดารา เซเลบบริตี้ ศิลปินเข้าร่วมอย่างคับคั่ง โดยในครั้งนี้ได้รับเกียรติจาก คุณฉาย บุนนาค ประธานกรรมการบริหาร  บริษัท เนชั่น กรุ๊ป (ไทยแลนด์) จำกัด (มหาชน) พร้อมด้วยผู้บริหารใสเครือเนชั่น ร่วมเดินในช่วงพรมแดนในช่วงเปิดเปิดงาน 

"ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18” "ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18” "ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18”

รางวัล คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18
ประเภท เพลงไทยสากล

1.    สาขา ศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม : วง HENS  สังกัด  What The Duck 

2.    สาขา ศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม :คุณมิลลิ -ดนุภา คณาธีรกุล สังกัด YUPP! 

3.    สาขา ศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม : นนท์-ธนนท์ จำเริญ สังกัด LOVEiS ENTERTAINMENT  

4.    สาขา ศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม : ศิลปินวง Tilly Birds สังกัด GeneLab   

5.    สาขา เพลงยอดเยี่ยม : เพลง ANTLV  โดย Autta หรือ คุณอัษฎกร เดชมาก  สังกัด Yupp! 

6.    สาขา อัลบั้มยอดเยี่ยม : อัลบั้ม It's Gonna Be OK  ศิลปินวง Tilly Birds สังกัด GeneLab  

ประเภทภาพยนตร์ไทย

1.    สาขาบทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : บรรจง ปิสัญธนะกูล คุณฉันทวิชช์ ธนะเสวี คุณศิววุฒิ เสวตานนท์  จากภาพยนตร์เรื่อง ร่างทรง ผลิตโดย Showbox, Northern Cross และ GDH

2.    สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม : คุณสวนีย์ อุทุมมา จากภาพยนตร์เรื่อง ร่างทรง

"ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18”

3.    สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม : คุณอุกฤษ วิลลีย์ บรอด ดอนกาเบรียล จากภาพยนตร์เรื่อง 4 kings

"ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18”

4.    สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม : คุณนริลญา กุลมงคลเพชร จากภาพยนตร์เรื่อง ร่างทรง

"ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18”

5.    สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม : คุณอิชณน์กร พึ่งเกียรติรัศมี จากภาพยนตร์ 4 kings

"ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18”

6.    สาขาผู้กำกับภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : คุณไทกิ ศักดิ์พิสิษฐ์จากภาพยนตร์ พญาโศกพิโยคค่ำ  ผลิตโดย บริษัท 185 ฟิล์มส์ จำกัด

7.    สาขาภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ภาพยนตร์เรื่อง เอหิปัสสิโก  ผลิตโดย underDOC Film

"ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18”

รางวัลพิเศษ

1.    รางวัล การแต่งกายส่งเสริมภาพลักษณ์ยอดเยี่ยม : คุณเชอรี่ - เข็มอัปสร สิริสุขะ

2.    รางวัล ละคร/ภาพยนตร์ สืบทอด สร้างสรรค์ ศิลปวัฒธรรมร่วมสมัย : ละครเรื่อง มนต์รักหนองผักกะแยง จาก สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

3)    รางวัล ศิลปินกลุ่มหญิง BEST PERFORMANCE : ศิลปินวง AR3NA สังกัด 411 Music 

ประเภทละครโทรทัศน์-ซีรีส์

1.    สาขาบทละครโทรทัศน์ยอดเยี่ยม : คุณชุติมณฑ์ ชินมาตร เรเชล จากละคร มนต์รักหนองผักกะแยง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี
ช่อง 3

2.    สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม : คุณอัษฎาพร สิริวัฒน์ธนกุล  จากละคร กระเช้าสีดาสถานีโทรทัศน์ ช่อง ONE 31

3.    สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม : คุณภาสวร บวรกีรติ จากซีรีส์ Bangkok Breaking มหานครเมืองลวง เผยแพร่ทาง Netflix

4.    สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม : คุณดาวิกา โฮร์เน่ จากละคร วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง ONE 31

"ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18”

5.    สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม : คุณชาคริต แย้มนาม จากละคร วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง ONE 31

"ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18”

6.    สาขาผู้กำกับละครยอดเยี่ยม : คุณขจรศักดิ์ นฤภัทรจากละคร Reunion เรียนอยู่นี่  สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

7.    สาขาละครโทรทัศน์/ซีรีส์ สร้างสรรค์สังคมยอดเยี่ยม: ละครเรื่อง TEA BOX ชายชรากับหมาบ้า จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

8.    สาขาละครโทรทัศน์/ซีรีส์ยอดเยี่ยม : ละครเรื่อง Reunion เรียนอยู่นี่  จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

ประเภทยอดนิยม POPULAR VOTE

1.    POPULAR  VOTE สาขา LGBTQ+ ยอดนิยม : คุณเจนนี่  ปาหนัน หรือ วัชระ สุขชุม

2.    POPULAR  VOTE สาขานักร้องเพลงไทยสากลยอดนิยม : คุณพีพี-กฤษฏ์ อำนวยเดชกร คุณบิวกิ้น-พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล

3.    POPULAR  VOTE สาขาภาพยนตร์ไทยยอดนิยม : เพราะเราคู่กัน The Movie ผลิตโดย GMMTV 

4.    POPULAR  VOTE สาขาคู่จิ้นยอดนิยม : คุณพีพี-กฤษฏ์ อำนวยเดชกร คุณบิวกิ้น-พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล

"ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18”

5.    POPULAR  VOTE สาขานักแสดงชายยอดนิยม : คุณพีพี-กฤษฏ์ อำนวยเดชกร

6.    POPULAR  VOTE สาขานักแสดงหญิงยอดนิยม : คุณใบเฟิร์น-พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์

"ร่างทรง" กวาด 3 รางวัล “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18”

7.    POPULAR  VOTE สาขาละครไทย/ซีรีส์ไทยยอดนิยม : แค่เพื่อนครับเพื่อน ผลิตโดย GMMTV