“บุฟเฟ่ต์ญี่ปุ่น” โฉมใหม่ “โออิชิ แกรนด์” ชั้น 4 สยามพารากอน
![“บุฟเฟ่ต์ญี่ปุ่น” โฉมใหม่ “โออิชิ แกรนด์” ชั้น 4 สยามพารากอน](https://image.bangkokbiznews.com/uploads/images/md/2023/01/IyAmkxzqIhbuFDTvzdST.webp?x-image-process=style/LG)
“บุฟเฟ่ต์ญี่ปุ่น” เปิดตัวโฉมใหม่ “โออิชิ แกรนด์” สยามพารากอน ชั้น 4 โซน "ฟู้ด พาสสาจ" เอาใจคนรักอาหารญี่ปุ่น มีให้เลือกหลายแพคเกจ ทั้งแบบ PREMIUM Buffet , PLATINUM Buffet และ PRESTIGE Buffet
บุฟเฟ่ต์ญี่ปุ่น เต็มรูปแบบ เมื่อ โออิชิ แกรนด์ โฉมใหม่ สยามพารากอน ตั้งใจเสิร์ฟ อาหารญี่ปุ่น ในรูปแบบ บุฟเฟ่ต์ ภายใต้แนวคิด
“ให้ทุกคำ...ผสานรสชาติต้นตำรับญี่ปุ่นแท้ ๆ พร้อมสัมผัสประสบการณ์ความอร่อยครั้งใหม่...ไม่มีที่สิ้นสุด”
หมูหวานชวนชิม ได้พิสูจน์ความ อร่อย มาแล้ว ต้องบอกว่า ประทับใจ ใครเป็นแฟน “ซูชิ” ต้องชอบ เนื่องจาก บุฟเฟต์ซูชิ คุณภาพ
ระดับโอมากาเสะ และซาชิมิ แล่กันสด ๆ ชิ้นโตๆ เต็มคำ มาก ชิมแล้วรู้เลยว่าใช้วัตถุดิบคุณภาพดี
ภายใต้บรรยากาศใหม่ๆ โล่งโปร่งสบายดีไซน์สวย มี อาหารญี่ปุ่น ต้นตำรับเสิร์ฟกว่า 200 รายการ ไปครั้งเดียวคงชิมไม่ทั่วแน่นอน
ดูเหมือนว่าจะมีอาหารญี่ปุ่นครบเกือบทุกประเภท อาทิเช่น ซูชิ ซาชิมิ ดงบุรี เทปปันยากิ ยากิโมโนะ อาเกะโมโนะ นาเบะ
สุกี้ยากี้ยังมีเลยนะคะคุณขา มีให้เลือกทั้ง PREMIUM Buffet , PLATINUM Buffet และ PRESTIGE Buffet
บุฟเฟ่ต์ญี่ปุ่น ที่ทาง โออิชิ แกรนด์ ได้เตรียมไว้เสิร์ฟให้กับแฟนคลับ อาหารญี่ปุ่น ที่ สยามพารากอน แต่ละเมนูถูกปรุงแต่งด้วย
ความพิถีพิถัน และจัดเสิร์ฟอย่างมีศิลปะ เพื่อชูรสชาติวัตถุดิบ และยกระดับเมนูอาหารแต่ละจานให้เข้าถึงความเป็นญี่ปุ่นอย่างแท้จริง
หมูหวานชวนชิม คงต้องมาร้านนี้บ่อยเพราะอิ่ม อร่อย เกินคุ้ม จริงๆ ถามไถ่ได้ความว่า สามารถรับประทานอาหารได้ไม่จำกัด
ภายในเวลา 2 ชั่วโมงเต็ม มีให้เลือก 3 คอร์สบุฟเฟต์ เริ่มจาก
ระดับ PREMIUM Buffet : อิ่ม ฟิน ไม่อั้น กับซูชิและซาชิมินานาชนิด ชิ้นโต เต็มคำ พร้อม บุฟเฟต์อาหารญี่ปุ่นต้นตำรับ อาทิเช่น
หอยนางรมญี่ปุ่นซอสพอนสึ ซานุกิอุด้งวากิว ปลาฮาลิบัทย่างเกลือ ซุปเห็ดทรัฟเฟิล และ คุชิยากิ (เมนูย่างเสียบไม้สไตล์ญี่ปุ่น)
รวมทั้งเมนูยอดนิยมต่าง ๆ รวมกว่า 140 รายการ ในราคาท่านละ 1,059 บาท++
หากไม่เลือก PREMIUM Buffet ต้องการเหนือระดักว่านั้น ก็มี PLATINUM Buffet : อิ่ม ฟิน ไปอีกขั้น กับซูชิคุณภาพระดับโอมากาเสะ
และซาชิมิ ชิ้นโต เต็มคำ เพิ่มเติมด้วยเมนูพิเศษระดับแพลทินัม เช่น ยากินิกุเนื้อวากิว หอยเชลล์จัมโบ้ย่างซอสใบโฮบะ ซูชิโฮตาเตะ
และ ซูชิเนื้อวากิว...เต็มคำ รวมกว่า 190 รายการ ในราคาท่านละ 1,659 บาท++
หรืออยากเพิ่มดีกรีเป็น ระดับ PRESTIGE Buffet : อิ่ม ฟิน ขั้นสุด กับซูชิคุณภาพระดับโอมากาเสะ ทั้งซูชิซูโทโร่คาเวียร์
ซูนิอุนิบนสาหร่ายมากุโระ และซูชิเนื้อวากิว A4 แบบไม่อั้น และซาชิมิ ชิ้นโต เต็มคำ เพิ่มเติมด้วยเมนูพิเศษระดับเพรสทิจ อาทิเช่น
ยากินิกุเนื้อวากิว A4 เสิร์ฟพร้อมเกลือทรัฟเฟิล และเมนูอื่น ๆ รวมกว่า 200 รายการ ในราคาท่านละ 2,659 บาท++
นอกจากนี้ ยังมีเมนูที่สร้างสรรค์ขึ้นพิเศษ โดยจัดเตรียมไว้เป็นของขวัญต้อนรับ และให้บริการแก่แฟน ๆ โออิชิ แกรนด์
และคนรัก อาหารญี่ปุ่น ได้แก่...
คุชิยากิ (เมนูเสียบไม้ย่างสไตล์ญี่ปุ่น)
เมนู “ซานุกิ อุด้ง หอยเชลล์ย่าง ซอสเมนไทโกะ” ที่ผสานความอร่อยของเส้นซานุกิอุด้ง เป็นอุด้งที่นำเข้าจากเมืองคางาวะ
ซึ่งเป็นเส้นอุด้งอร่อยที่สุด 1 ใน 3 ของญี่ปุ่น คลุกเคล้าซอสเมนไทโกะ รสชาติเข้มข้น เสิร์ฟพร้อมหอยเชลล์ย่างตัวโต
โฉมใหม่ โออิชิ แกรนด์ @ สยามพารากอน (ชั้น 4 โซน ฟู้ด พาสสาจ)
เมนู “ซูชิกุ้งแม่น้ำ เนื้อปูซูไว ซอสล็อบสเตอร์” ความอร่อยลงตัวของเนื้อสัมผัสกุ้งแม่น้ำเด้ง ๆ
โรยหน้าด้วยเนื้อปูชูไว นำเข้าจากฮอกไกโด เพิ่มความกลมกล่อมด้วยซอสเคี่ยวเนื้อล็อบสเตอร์
กุ้งแม่น้ำย่าง
เสิร์ฟเฉพาะช่วงเวลาโอกาสพิเศษเฉลิมฉลองส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่นี้ ตั้งแต่ 1 ธันวาคม 2565 – 28 กุมภาพันธ์ 2566
หอยเชลล์ซอสมิโซะย่างใบโฮบะ (เมนูพิเศษระดับแพลทินัม)
หมูหวานชวนชิม เชิญชวนไปสัมผัสประสบการณ์ความ อร่อย ที่
“โออิชิ แกรนด์” ณ สยามพารากอน บนพื้นที่ใหม่ บริเวณชั้น 4 โซน ฟู้ด พาสสาจ (ฝั่งนอร์ธ) สอบถามได้ที่ โทร. 09-5207-4613
ข้าวแกงกะหรี่ทงคัตสึ
โออิชิ แกรนด์ โฉมใหม่
ยินดีต้อนรับสู่ โออิชิ แกรนด์ โฉมใหม่