บันเทิง
รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล Baeksang Arts Awards ครั้งที่ 53
ใกล้วันเข้ามาทุกทีแล้วนะคะ สำหรับงานประกาศรางวัลอันทรงเกียรติสำหรับละครและภาพยนตร์ Baeksang Arts Awards ครั้งที่ 53 ประจำปี 2017 จัดขึ้นในวันที่ 3 พฤษภาคม 2017 เวลา 17.00 น. (ตามเวลาเกาหลี) ณ COEX Hall D เขตกังนัม เรามาดูรายชื่อสาขาต่าง ๆ
สาขา ภาพยนตร์เข้าชิงรางวัลภาพยนตร์ยอดเยี่ยม
- The Wailing
- The Age of Shadows
- Train to Busan
- The Handmaiden
- Asura
สาขา ผู้เข้าชิงรางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม
- คิมซองซู Asura
- คิมจีวุน The Age of Shadows
- นาฮงจิน The Wailing
- พัคชานวุค The Handmaiden
- ฮงซางซู On the Beach at Night Alone
ผู้เข้าชิงรางวัลผู้กำกับหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
- ยอนซังโฮ Train to Busan
- ยุนกาอึน The World of Us
- อีโยซบ The Queen of Crime
- อีจูยอง A Single Rider
- อีฮุนจู Our Love Story
ผู้เข้าชิงรางวัลบทภาพยนตร์ยอดเยี่ยม
- นาฮงจิน The Wailing
- อีจีมินและพัคจงแด The Age of Shadows
- พัคชานวุคและจองซอคยอง The Handmaiden
- คิมซองซู Asura
- ยุนกาอึน The World of Us
ผู้เข้าชิงรางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
- วักโดวอน The Wailing
- ซงคังโฮ The Age of Shadows
- ยูแฮจิน Luck-Key
- อีบยองฮยอน Master
- ฮาจองอู Tunnel
ผู้เข้าชิงนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
- คิมมินฮี The Handmaiden
- คิมฮเยซู Familyhood
- ซอนเยจิน The Last Princess
- ยุนยอจอง The Bacchus Lady
- ฮันเยริ Worst Woman
ผู้เข้าชิงรางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
- คิมอึยซอง Train to Busan
- มาดงซอก Train to Busan
- แบซองอู The King
- ออมแทกู The Age of Shadows
- โจจินอุง The Handmaiden
ผู้เข้าชิงรางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
- คิมโซจิน The King
- รามีรัน The Last Princess
- แบดูนา Tunnel
- ชอนอูฮี The Wailing
- ฮันจีมิน The Age of Shadows
ผู้เข้าชิงรางวัลนักแสดงชายหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
- โดคยองซู (EXO) Brother
- รยูจุนยอล The King
- อูโดฮวาน Master
- จีชางอุค Fabricated City
- ฮันแจยอง Retrial
ผู้เข้าชิงรางวัลนักแสดงหญิงหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
- คิมแทริ The Handmaiden
- คิมฮวานฮี The Wailing
- ยุนอา (Girls' Generation) Confidential Assignment
- อีซางฮี Our Love Story
- ชเวซูอิน The World of Us
ส่วนรางวัลแดซังต้องรอประกาศนะจ๊ะ ส่วนแฟชั่นการเดินพรมแดงปียี้ จะปังขนาดไหนก็ต้องรอดูกันจ้า
ภาพจาก FB: Seoul Cinema