โปรแกรมถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2022 ประจำวันศุกร์ที่ 29 ก.ย.2566

โปรแกรมถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2022 ประจำวันศุกร์ที่ 29 ก.ย.2566

โปรแกรมถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2022 ครั้งที่ 19 (แข่ง 2023) ประจำวันศุกร์ที่ 29 ก.ย.2566 ดูสด ทัพตะกร้อทีมชาติไทยลุ้นเหรียญทองแรก , แบดมินตัน ทีมหญิงไทย แย่งตั๋วเข้ารอบรองฯพร้อมการันตีเหรียญทองแดง , กรีฑา "เทพบิว" โชว์สปีดวันแรก

ติดตามเชียร์ทัพนักกีฬาทีมชาติไทย กันต่อเนื่องกับ โปรแกรมถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2022 ครั้งที่ 19 (แข่ง 2023) ณ เมืองหางโจว สาธารณรัฐประชาชนจีน ประจำวันศุกร์ที่ 29 กันยายน 2566 ซึ่งมีไฮไลต์สำคัญการแข่งขันที่น่าสนใจ อาทิ ทัพตะกร้อทีมชาติไทย ลุ้นเหรียญทองแรก จากประเภททีมชุดหญิง ที่จะลงป้องกันแชมป์ดวลกับ เกาหลีใต้ ในเวลา 08.00 น. ดูสดทาง AIS PLAY และ PPTV

โปรแกรมถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2022 ประจำวันศุกร์ที่ 29 ก.ย.2566

ขณะที่ ตะกร้อ ทีมชุดชายไทย ชิงเหรียญทองกับคู่รักคู่แค้น มาเลเซีย ในเวลา 13.00 น. ถ่ายทอดสดทาง AIS PLAY, Workpoint 23, True4U, Thai PBS, MCOT และ PPTV

โปรแกรมถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2022 ประจำวันศุกร์ที่ 29 ก.ย.2566

ภาพจาก : สมาคมกีฬาตะกร้อแห่งประเทศไทย The Takraw Association of Thailand

ด้าน แบดมินตัน ทีมหญิงไทย ที่ได้บายเข้ามาในรอบก่อนรองชนะเลิศ ต้องดวลกับ อินเดีย ชิงตั๋วเข้ารอบรองชนะเลิศ พร้อมการันตีเหรียญทองแดง ในเวลา 08.00 น. ทาง AIS PLAY, Workpoint 23, Thai PBS และ PPTV

และ กรีฑาทีมชาติไทย ลงประเดิมเอเชียนเกมส์วันแรก เริ่มในเวลา 18.00 น. โดยไฮไลต์อยู่ที่วิ่ง 100ม. ชาย รอบคัดเลือก "ต้า" สรอรรถ ดาบบัง และ "บิว" ภูริพล บุญสอน หรือ "เทพบิว" 2 ราชาระยะสั้นซีเกมส์คนละสมัยจะลงชิงชัยโดย สรอรรถลงในฮีตแรกเวลา 20.35 น. ส่วน ภูริพล ฮีต 4 เวลา 20.56 น. ดูสด ทางช่อง AIS PLAY และ T Sports 7

โปรแกรมถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2022 ประจำวันศุกร์ที่ 29 ก.ย.2566

ภาพจาก : สมาคมกีฬากรีฑาแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์

โปรแกรมถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 19 ประจำวันที่ 29 ก.ย. 2566

กอล์ฟ

  • เวลา 05:30 - 17:00 น. (ชาย/หญิง) ประเภทเดี่ยว และ ประเภททีม รอบที่ 2 (ถ่ายทอดสดทาง AIS PLAY , Thai PBS)
  • เวลา 13:45 - 17:00 น. กอล์ฟ  (ชาย/หญิง) ประเภทเดี่ยว และทีม

กรีฑา

  • เวลา 06:00 - 10:00 น. เดิน 20 กม. (ชาย/หญิง) รอบชิงชนะเลิศ
  • เวลา 17:40 - 20:30 น. ขว้างค้อนหญิง รอบชิงฯ / 100ม.หญิงรอบแรก / กระโดดไกลชายรอบคัดเลือก / 100ม.ชาย รอบแรก / 10,000ม.หญิง รอบชิงฯ / 400ม.ชาย รอบแรก / 400ม.หญิง รอบแรก / ทุ่มน้ำหนักหญิง รอบชิงฯ

ไตรกีฬา

  • เวลา 07:00 - 10:30 น. บุคคลชาย

แบดมินตัน

  • เวลา 08:00 - 13:00 น. ประเภททีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ (ถ่ายทอดสดทาง AIS PLAY ,เวิร์คพอยท์ , Thai PBS)
  • เวลา 16:00 - 21:00 น. ประเภททีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ

เซปักตะกร้อ

  • เวลา 08:00 - 11:00 น. ประเภททีมชุดหญิง รอบชิงชนะเลิศ ไทย พบ เกาหลีใต้  (ถ่ายทอดสดทาง AIS PLAY ,PPTV,เวิร์คพอยท์ , Thai PBS)
  • เวลา 13:00 - 16:30 น. ประเภททีมชุดชาย รอบชิงชนะเลิศ ไทย พบ มาเลเซีย (ถ่ายทอดสดทาง AIS PLAY ,เวิร์คพอยท์ , Thai PBS,True4U, MCOT HD (หมายเลข 30) )

ยิงปืน

  • เวลา 08:00 - 09:15 น. ปืนสั้นอัดลมหญิง รอบคัดเลือก
  • เวลา 10:30 - 12:00 น. ปืนสั้นอัดลมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
  • เวลา 13:00 - 14:45 น. ปืนยาว 3 ท่า(ชาย) รอบชิงชนะเลิศ

อีสปอร์ต

  • เวลา 08:00 - 11:00 น. Dream Three Kingdoms 2 รอบรองชนะเลิศ

เทนนิส

  • เวลา 09:00 - 15:00 น. (ชาย/หญิง/คู่ผสม) รอบรองชนะเลิศ รอบชิงชนะเลิศ

จักรยาน

  • เวลา 09:00 - 12:00 น. (ชาย/หญิง) ประเภทลู่ รอบแก้ตัว และรอบก่อนรองชนะเลิศ
  • เวลา 17:00 - 20:45 น. (ชาย/หญิง) ประเภทลู่ รอบรองชนะเลิศ รอบชิงชนะเลิศ

ซอฟต์บอล

  • เวลา 10:30 - 12:30 น. 
  • เวลา 14:30 - 16:30 น. 

แฮนด์บอล

  • เวลา 11:00 - 13:00 น. (ชาย) *รอคู่แข่งขัน*
  • เวลา 15:00 - 17:00 น. (หญิง) ไทย - อุซเบกิสถาน
  • เวลา 17:39 - 19:00 น. (ชาย) *รอคู่แข่งขัน*

ว่ายน้ำ

  • เวลา 09:00 - 11:00 น. รอบคัดเลือก : ผีเสื้อ 50ม.หญิง / กบ 50ม.ชาย / ฟรีสไตล์ 800ม.หญิง / กรรเชียง 200ม.ชาย / ฟรีสไตล์ 400ม.ชาย / ผีเสื้อ 200ม.ชาย / ผลัดผสม 4 x 100ม,
  • เวลา 18:30 - 20:30 น. (ชาย/หญิง) รอบชิงชนะเลิศ : ผีเสื้อ 50ม.หญิง / กบ 50ม.ชาย / ฟรีสไตล์ 800ม.หญิง / กรรเชียง 200ม.ชาย / ฟรีสไตล์ 400ม.ชาย / ผีเสื้อ 200ม.ชาย / ผลัดผสม 4 x 100ม

ฮอกกี้

  • เวลา 11:45 - 13:30 น. (หญิง) กลุ่ม A : ไทย - ญี่ปุ่น

มวยสากลสมัครเล่น

  • เวลา 13:00 - 16:00 น. รอบคัดเลือก : รุ่น 57กก.หญิง พรทิพย์ บัวป่า (ถ่ายทอดสดทาง AIS PLAY ,Thai PBS)
  • เวลา 18:00 - 21:00 น. รอบคัดเลือก : รุ่น 80กก.ชาย วีระพล จงจอหอ  (ถ่ายทอดสดทาง AIS PLAY ,Thai PBS)

ยิมนาสติกสากล

  • เวลา 13:30 - 16:30 น. ประเภทบุคคล แยกอุปกรณ์ (ชาย/หญิง) รอบชิงชนะเลิศ

โปโลน้ำ

  • เวลา 14:00 - 15:10 น. (หญิง) ไทย - คาซัคสถาน

เทเบิลเทนนิส

  • เวลา 15:00 - 19:40 น. หญิงคู่ รอบ 16 ทีมสุดท้าย, ชายเดี่ยว รอบ 16 ทีมสุดท้าย

ฟันดาบ

  • เวลา 17:00 - 19:30 น. เซเบอร์ (ชาย/หญิง) รอบชิงชนะเลิศ

โปรแกรมถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2022 ประจำวันศุกร์ที่ 29 ก.ย.2566

สำหรับ การแข่งขันเอเชียนส์เกม ครั้งที่ 19 "เอเชียนเกมส์ 2022" จะมีการแบ่ง ถ่ายทอดสด ให้แฟนกีฬาชาวไทย ดูสด และได้ส่งกำลังใจเชียร์ทัพนักกีฬา ทีมชาติไทย สลับกันไปตลอดการแข่งขันประกอบด้วย ช่อง T Sports 7 , NBT2HD, Thai PBS, ททบ.5 HD,  Workpoint TV 23 , True4U , GMM25 , MCOT HD (หมายเลข 30) , ช่อง 7 HD และ PPTV HD 36 ขณะที่ทาง AIS Play จะถ่ายทอดสดทุกวันตลอดทัวนาเมนต์ตั้งแต่เวลา 09.00 น.

ที่มา : Stadium TH , hangzhou2022