“อาหารญี่ปุ่น” สไตล์โมเดิร์น ที่ ร้าน “โออิชิ บิซโทโระ”
![“อาหารญี่ปุ่น” สไตล์โมเดิร์น ที่ ร้าน “โออิชิ บิซโทโระ”](https://image.bangkokbiznews.com/uploads/images/md/2022/05/TyI0dQ4i71XCFWcY2zil.webp?x-image-process=style/LG)
“อาหารญี่ปุ่น” ร้านเปิดใหม่ ร้าน “โออิชิ บิซโทโระ” (OISHI BIZTORO) ทางเลือกความอร่อยง่าย ๆ สไตล์ญี่ปุ่นโมเดิร์น มาพร้อมอาหารญี่ปุ่นหลากหลายแบบสบายกระเป๋า รับประทานได้บ่อย ๆ
อาหารญี่ปุ่น ครั้งนี้ โออิชิ ผู้สร้างสรรค์ประสบการณ์อาหารญี่ปุ่นรูปแบบใหม่ๆ อย่างต่อเนื่อง ล่าสุดเปิดตัวร้านอาหารญี่ปุ่นแบรนด์ใหม่
ภายใต้ชื่อร้าน โออิชิ บิซโทโระ (OISHI BIZTORO) ทางเลือกความอร่อยง่าย ๆ สไตล์ญี่ปุ่นโมเดิร์น ตอบโจทย์นักกินสายญี่ปุ่น
ที่ต้องการความสะดวก อร่อย รวดเร็ว แบบครบจบในมื้อเดียว
อาหารญี่ปุ่น สำหรับ โออิชิ บิซโทโระ (OISHI BIZTORO) นั้นเป็นร้านแบบไฮบริด (Hybrid) ที่ผสานการให้บริการอาหารจานด่วน
และร้านอาหารที่ให้บริการแบบเต็มรูปแบบเข้าด้วยกัน ภายใต้การตกแต่ง และบรรยากาศแนวญี่ปุ่นโมเดิร์น ซึ่งหลากหลายด้วย
อาหารญี่ปุ่นยอดนิยมแสน อร่อย ที่คุ้นเคยกันดี โดยสามารถแบ่งเมนูออกเป็น (1) กลุ่มเมนูเส้น ราเมนและโซบะ (2) กลุ่มเมนูข้าว ดงบุริ และ
(3) กลุ่มเมนูอาหารว่าง และของทานเล่น รวมแล้วกว่า 50 รายการ ราคาสบายกระเป๋า
อาหารญี่ปุ่น สไตล์โมเดิร์น ร้าน โออิชิ บิซโทโระ (OISHI BIZTORO) มีเมนูอาหารที่น่าสนใจดังนี้
ข้าวหน้าต่าง ๆ (เลือกแมทช์ซอสได้ตามชอบ)
• กลุ่มเมนูข้าว ดงบุริ เมนูแนะนำ อาทิ ข้าวหน้าหมูทงคัตสึ, ข้าวหน้าไก่คาราเกะ และ ข้าวหน้ากุ้งเทมปุระ มาพร้อมซอสหลากหลาย เลือกแมทช์ได้ตามใจชอบ ราคาเริ่มต้นตั้งแต่ 99 บาท
อาหารว่างและของทานเล่น อาทิ ทาโกะยากิ และเกี๊ยวซ่า
• กลุ่มเมนูอาหารว่างและของทานเล่น ได้แก่ เกี๊ยวซ่าทอด, ไก่คาราเกะ, ทาโกะยากิ และ กุ้งเทมปุระ ราคาเริ่มต้นตั้งแต่ 79 บาท
ข้าวหน้าล้นหมูสไปซี่ไข่ออนเซ็น + ข้าวหน้าล้นเนื้อย่างมิโซะ
• อิ่ม คุ้ม แบบครบชุด จัดเต็มได้ทั้งจานหลัก (ราเมน, โซบะ หรือ ดงบุริ) จานรอง (ของรับประทานเล่น) และเครื่องดื่ม ในราคาสบายกระเป๋า
ซึ่งรูปแบบการให้บริการเป็นแบบ เซลฟ์ เซอร์วิส (Self Service) สะดวก สั่งง่าย เสิร์ฟไว ผ่านขั้นตอนดังต่อไปนี้
และ (3) เมื่อได้ยินเสียงสัญญาณจากเครื่องเรียกรับอาหารไร้สาย รับอาหารที่เคาน์เตอร์ พร้อมรับประทาน
(3) โออิชิ บิซโทโระ สาขา คาลเท็กซ์ งามวงศ์วาน (รวี เซอร์วิส) และ (4) โออิชิ บิซโทโระ สาขา สายไหม อเวนิว