'ปืน-ผีแดง' เฮ! เจอสายเบา 'ยูโรปาลีก' รอบแบ่งกลุ่ม

'ปืน-ผีแดง' เฮ! เจอสายเบา 'ยูโรปาลีก' รอบแบ่งกลุ่ม
30 สิงหาคม 2562
3,078

อาร์เซนอล และ แมนฯ ยูไนเต็ด ตัวแทนจากอังกฤษ จับสลากเจอสายไม่หนักมาก ในการแข่งขัน ยูโรปาลีก รอบแบ่งกลุ่ม 2019-20

สหพันธ์ฟุตบอลยุโรป (ยูฟ่า) จับสลากแบ่งกลุ่มศึกยูโรปาลีกที่โมนาโกในวันนี้ (30 ส.ค.) โดยมีไฮไลต์อยู่ที่สโมสรจากพรีเมียร์ลีก อังกฤษ อย่าง “ปิศาจแดง” แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ของกุนซือหน้าทารก โอเล กุนนาร์ โซลชา ที่เป็นทีมวางในกลุ่ม แอล ร่วมกับ อัสตานา (คาซัคสถาน), ปาร์ติซาน เบลเกรด (เซอร์เบีย) และ อาแซด อัลค์มาร์ (ฮอลแลนด์)

ขณะที่ “ปืนใหญ่” อาร์เซนอลของเฮดโค้ช อูไน เอเมรี ฐานะรองแชมป์เก่า อยู่กลุ่ม เอฟ ร่วมกับ ไอน์ทรัค แฟรงก์เฟิร์ต (เยอรมนี), สตองดาร์ ลีแอช (เบลเยียม) และ วิตอเรีย กิมาไรส์ (โปรตุเกส)

ส่วน วูล์ฟแฮมป์ตัน อีกหนึ่งตัวแทนของอังกฤษ ซึ่งต้องลงเล่นตั้งแต่รอบคัดเลือก จับสลากอยู่ในกลุ่ม เค ร่วมกับทีมวาง เบซิคตัส (ตุรกี), บรากา (โปรตุเกส) และ สโลวาน บราติสลาวา (สโลวาเกีย)

EDNz0oXX4AAaZo5

สรุปผลจับสลากรอบแบ่งกลุ่ม ยูโรปา ลีก 2019-20

กลุ่ม เอ : เซบีญา (สเปน), อาโปเอล นิโคเซีย (ไซปรัส), คาราบัก (อาเซอร์ไบจาน), ดูเดอล็องช์ (ลักเซมเบิร์ก)

กลุ่ม บี : ดินาโม เคียฟ (ยูเครน), เอฟซี โคเปนเฮเกน (เดนมาร์ก), มัลโม (สวีเดน), ลูกาโน (สวิตเซอร์แลนด์)

กลุ่ม ซี : บาเซิล (สวิตเซอร์แลนด์), คราสโนดาร์ (รัสเซีย), เคตาเฟ (สเปน), แทร็บซอนสปอร์ (ตุรกี)

กลุ่ม ดี : สปอร์ติง ลิสบอน (โปรตุเกส), พีเอสวี (ฮอลแลนด์), โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์), เอลเอเอสเค ลินช์ (ออสเตรีย)

กลุ่ม อี : ลาซิโอ (อิตาลี), เซลติก เอฟซี (สกอตแลนด์), แรนส์ (ฝรั่งเศส), ซีเอฟอาร์ ครูช (โรมาเนีย)

กลุ่ม เอฟ :อาร์เซนอล (อังกฤษ), ไอน์ทรัค แฟรงก์เฟิร์ต (เยอรมนี), สตองดาร์ ลีแอช (เบลเยียม), วิตอเรีย กิมาไรส์ (โปรตุเกส)

กลุ่ม จี : ปอร์โต (โปรตุเกส), ยัง บอยส์ (สวิตเซอร์แลนด์), เฟเยนูร์ด (ฮอลแลนด์), เรนเจอร์ส (สกอตแลนด์)

กลุ่ม เอช : ซีเอสเคเอ มอสโก (รัสเซีย), ลูโดโกเร็ตส์ (บัลแกเรีย), เอสปันญอล (สเปน), เฟเรนซ์วารอส (ฮังการี)

กลุ่ม ไอ : โวล์ฟส์บวร์ก (เยอรมนี), เกนท์ (เบลเยียม), แซงต์ เอเตียน (ฝรั่งเศส), โอเล็กซานดริยา (ยูเครน)

กลุ่ม เจ : โรมา (อิตาลี), มึนเชนกลัดบัค (เยอรมนี), อิสตันบูล บีบี (ตุรกี), โวล์ฟส์แบร์เกอร์ (ออสเตรีย)

กลุ่ม เค: เบซิคตัส (ตุรกี), บรากา (โปรตุเกส), วูล์ฟส์ (อังกฤษ), สโลวาน บราติสลาว่า (สโลวาเกีย)

กลุ่ม แอล :แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ), อัสตานา (คาซัคสถาน), ปาร์ติซาน เบลเกรด (เซอร์เบีย), อาแซด อัลค์มาร์ (ฮอลแลนด์)

แชร์ข่าว :
เพิ่มเพื่อน
Tags:

ข่าวที่เกี่ยวข้อง